ഇനി വസ്ത്രങ്ങളിലെ കരിമ്പൻ പോകാൻ ക്ലോറിനും ബ്ലീച്ചും ഒന്നും വേണ്ട

നിങ്ങൾ സാധാരണയായി വീടുകളിൽ സ്ഥിരമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന വെളുപ്പ് കുറച്ചുനാളുകൾ നിറംമങ്ങുന്നതായും ഇതിലേക്ക് വല്ലാത്ത കരിമ്പൻ പിടിച്ചതായിരുന്നു ഒരു അവസ്ഥയും കാണാറുണ്ട്. ഈ രീതിയിൽ നിങ്ങളുടെ വീടുകളിലും കരിമ്പൻ പിടിച്ചു നിറം മങ്ങിയതുമായ വെള്ളത്തിൽ മാറ്റി വച്ചിട്ടുണ്ട് എങ്കിൽ ഇനി അതെല്ലാം പുതിയത് പോലെ ആയി മാറാൻ പോകുന്നു. ഇതിനായി വളരെ നിസ്സാരമായി നിങ്ങൾ ചെയ്തു.

   

കൊടുക്കേണ്ടത് ഈ ഒരു കാര്യം മാത്രമാണ്. ആദ്യമേ ഇത്തരം തുണികൾ മുക്കി വയ്ക്കാൻ പാകത്തിനുള്ള ഒരു പാത്രത്തിൽ നിറയെ വെള്ളം എടുക്കുക. ഇത് നന്നായി തിളപ്പിച്ച ശേഷം ഈ വെള്ളത്തിലേക്ക് ഒരു ടീസ്പൂൺ സോപ്പുപൊടി അല്പം ബേക്കിംഗ് സോഡാ ക്ലോറിൻ എന്നിവ ഒഴിച്ച് മുക്കി വയ്ക്കുക. കുറഞ്ഞത് ഒരു മണിക്കൂർ നേരമെങ്കിലും ഇങ്ങനെ ചെയ്താൽ തന്നെ നിങ്ങളുടെ വസ്ത്രങ്ങളിലെ കാര്യം വളരെ പെട്ടെന്ന്.

പോകും. നിങ്ങളുടെ യൂണിഫോമുകളും മറ്റും പിടിച്ച ചെറിയ കറയും മറ്റും മാറ്റി കളയുന്നതിന് വേണ്ടി അല്പം വിനാഗിരി ഒഴിച്ച് വെള്ളത്തിൽ മുക്കി വയ്ക്കുകയോ കുറച്ചു വിനാഗിരി നേരിട്ട് വസ്ത്രത്തിലേക്ക് ഒഴിച്ച് കൊടുക്കുകയും ചെയ്യണം. എന്നിട്ടും കട മുഴുവനായും പോയില്ല എന്നാണെങ്കിൽ അതിനു മുകളിലായി കുറച്ച് ബേക്കിംഗ്.

സോഡായിട്ട് ബ്രഷ് കൊണ്ട് തന്നെ ഉറച്ചു കൊടുക്കുക. ഈ രീതിയിൽ ചെയ്യുന്നത് വഴി വസ്ത്രങ്ങളിൽ പറ്റിപ്പിടിച്ചാൽ കറയും അഴുക്കും എണ്ണ മെഴുക്കുമെല്ലാം വളരെ പെട്ടെന്ന് പോയി കിട്ടും. ഇതേ രീതിയിൽ ഇനി നിങ്ങൾക്കും നിങ്ങൾക്കും സിമ്പിളായി കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാം. തുടർന്ന് കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവൻ കാണാം.