നിറയെ വർക്കുകൾ ഇനി വാഷിംഗ് മെഷീനിൽ ഇടാതെ വൃത്തിയാക്കാം

മറ്റുള്ള പത്രങ്ങൾ പോലെയല്ല വർക്ക് കൂടുതലുള്ള ഡ്രസ്സുകൾ കഴുകിയേക്കാൻ അല്പം ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. എപ്പോഴെങ്കിലും ഇതിൽ അല്പം കറ പിടിക്കുന്ന അവസ്ഥ ഉണ്ടായാൽ പിന്നീട് പറയേണ്ട കാര്യമില്ല ഇത് വൃത്തിയാക്കുക എന്നത് ഒരുപാട് ജോലിയുള്ള കാര്യം. സാധാരണയായി തന്നെ ഇത്തരത്തിലുള്ള ഡ്രസ്സുകൾ വാഷിംഗ് മെഷീനിൽ ഇട്ട് കഴുകുക എന്നത് പ്രയാസമാണ്. ഇതിലെ വർക്കുകൾ കേടുവരാൻ വാഷിംഗ് മെഷീൻ ഉപയോഗിച്ചുള്ള അലക്ക് കാരണമാകാം.

   

അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇങ്ങനെ ഒരുപാട് വർക്കുള്ളതും നല്ല ഡ്രസ്സുകളും കഴിക്കേണ്ട തന്നെ കഴുകുന്നതാണ് ഉത്തമം. ഈ വസ്ത്രങ്ങളിൽ അഴുക്ക് പിടിക്കുകയോ കര പിടിക്കുകയോ ചെയ്താൽ ഇത് വൃത്തിയാക്കാനായി അല്പം നനച്ചു കൊടുത്ത ശേഷം അതിനു മുകളിൽ മുഴുവനായി കവർ ചെയ്യുന്ന രീതിയിൽ തന്നെ പൗഡർ വിതറി കൊടുക്കാം. ഒരു സ്പോഞ്ച് ഉപയോഗിച്ച് ഇത് ഒന്ന് ഉരച്ചു കൊടുക്കുക.

സോഫ്റ്റ് ആയ സ്പോഞ്ച് തന്നെ ഇതിനായി ഉപയോഗിക്കണം. ശേഷം അല്പം ഷാംപൂ ഒഴിച്ച വെള്ളത്തിൽ കുറച്ച് സമയം മുക്കി വച്ച് കൈകൊണ്ട് ഒന്ന് കഴുകാം. പിന്നീട് അല്പം കണ്ടീഷണർ ഒഴിച്ച വെള്ളത്തിൽ മുക്കി വെച്ചാൽ വസ്ത്രങ്ങൾ കൂടുതൽ വൃത്തികേട് ആകാതെ തന്നെ നന്നായി കിട്ടും.

സ്ഥിരമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന യൂണിഫോമുകളുടെ കോളുകൾ പൊട്ടിയതാകുന്ന സമയത്ത് ഇത് വൃത്തിയാക്കാനായി അല്പം ടൂർ പേസ്റ്റ് ഉപയോഗിച്ച് ബ്രഷ് കൊണ്ട് ഉരച്ചു കൊടുക്കാം. ശേഷം അല്പം ഉപ്പും ഷാമ്പൂ കംഫർട്ടും ചേർത്ത് ഒരു ഫോയിൽ പേപ്പറിൽ വാഷിംഗ് മെഷീൻ ഇട്ട് ഒപ്പം കഴുകിയെടുക്കാം. തുടർന്ന് കൂടുതൽ വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവൻ കാണാം.