ഉലുവയുടെ ഈ ഗുണങ്ങൾ അറിയാതെ പോകരുത്, ദിവസവും ഉലുവ കഴിച്ചാൽ സംഭവിക്കാൻ പോകുന്നത്.

ഇത്തിരി കുഞ്ഞനാണ് എങ്കിലും ഉലുവ എന്ന ഭക്ഷ്യ വസ്തുവിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഗുണഫലങ്ങൾ വളരെ വലുതാണ്. ഒരു പ്രമേഹ രോഗിക്ക് ഇൻസുലിൻ പ്രസിഡന്റ് കുറയ്ക്കാനും ഇൻസുലിൻ സെൻസിറ്റിവിറ്റി വർധിപ്പിക്കാനും ഇതുവഴിയായി പ്രമേഹത്തെ നിയന്ത്രിക്കാനും ഉലുവ ദിവസവും കഴിക്കുന്നത് സഹായകമാണ്. ഒരു പ്രമേഹ രോഗിയാക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള ഒരു വ്യക്തിയിലെ ഈ സാധ്യതയെ ഇല്ലാതാക്കാനും.

   

ഉലുവ ദിവസവും ഭക്ഷണത്തിൽ ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് സഹായിക്കും. ദഹന സംബന്ധമായ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കാനും ഉലുവ കുതിർത്ത് കഴിക്കുന്നത് സഹായകമാണ്. ധാരാളമായി ഫൈബർ അടങ്ങിയ ഒരു ഭക്ഷ്യവസ്തു ആയതുകൊണ്ടാണ് ഇത്തരത്തിൽ ദഹനത്തിന് കൂടുതൽ സഹായകമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. മുലയൂട്ടുന്ന അമ്മമാരിൽ മുലപ്പാൽ കുറയുന്ന സമയത്ത് ഉലുവ കുതിർത്ത് കഴിക്കുന്നതും.

ഭക്ഷണത്തിൽ ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നതും മുലപ്പാൽ വാദിക്കാൻ സഹായിക്കും. പിസിഒഡി സംബന്ധമായ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ അനുഭവിക്കുന്ന ആളുകളാണ് എങ്കിൽ ഈ ഹോർമോൺ പ്രശ്നങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും ഉലുവ, തലേദിവസം വെള്ളത്തിൽ കുതിർത്തുവെച്ച് പിറ്റേദിവസം രാവിലെ വെറും വയറ്റിൽ ഇത് ഒന്ന് അല്പം ചൂടാക്കി കുടിക്കാം. ശരീരത്തിന് അകത്തും ശരീരത്തിന് പുറത്തും വലിയ രീതിയിലുള്ള ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ പ്രധാനം ചെയ്തിരുന്ന ഒരു പക്ഷി വസ്തുവാണ് ഉലുവ.

ബാധിക്കുമ്പോൾ ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങളെ അകറ്റുവാൻ ഉലുവ അരച്ച് തലയിൽ പുരട്ടി കുളിക്കുന്നതും സഹായകമാണ്. തൈറോയ്ഡ് ഹോർമോണിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ദുരിത ഗതിയിൽ ആക്കാനും ഉലുവ ദിവസവും കഴിക്കുന്നത് സഹായകമാണ്. നെഞ്ചിരിച്ചിൽ പോലുള്ള ദഹന പ്രശ്നങ്ങൾ അകറ്റാൻ ഉലുവ ഭക്ഷണത്തിൽ ചേർത്ത് ഉപയോഗിക്കാം. ആർത്തവ സംബന്ധമായ വയറുവേദന പോലുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകളുള്ളവർക്ക് ഉലുവ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയാൽ ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ ഒരു പരിധി വരെ തടയാനാകും!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *