10 മിനിറ്റ് കൊണ്ട് മുട്ടുവേദനയും എന്നിലെ മാനവും എവിടെപ്പോയെന്ന് പോലും തിരിച്ചറിയാനാവില്ല.

ഒരു ശരീരത്തിന്റെ പാലത്തിന് മുഴുവനായും നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്തുന്നത് കാലിലെ മുട്ടുകളുടെ ഭാഗത്താണ്. പ്രധാനമായും ഏറ്റവും വലിയ അസ്ഥികൾ ഉള്ള ഒരു ഭാഗമാണ് അതുകൊണ്ടുതന്നെ, ഈ ഭാഗത്തെ കാർട്ടിലേജിന്റെ തകരാറുകളും സന്ധിവാതം പോലുള്ള അവസ്ഥകൾ കൊണ്ട് തേയ്മാനവും ബലക്ഷയവും ഉണ്ടാകാം. ഈ വാതരോഗങ്ങൾ പോലുള്ള അവസ്ഥകൾ കൊണ്ട് ശരീരത്തിന്റെ എല്ലുകൾക്ക് ബലക്ഷയം ഉണ്ടാകാം എന്നതുകൊണ്ട് തന്നെ.

   

നമ്മുടെ ജീവിതരീതിയിൽ വലിയ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തിയാൽ ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങളെ ഒരു പരിധിവരെ പരിഹരിക്കാനാകും. പ്രധാനമായും നമ്മുടെ ഭക്ഷണരീതി വ്യായാമ ശീലം എന്നിവയാണ് ഇതിന് ഒരു ഘടകങ്ങളായി വരുന്നത്. നമ്മുടെ ദിവസവും ഉള്ള ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നും കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്, ഗ്ലൂക്കോസ്, ഉപ്പ്, മൈദ എന്നിവയെ പൂർണമായും ഒഴിവാക്കുക തന്നെയാണ് ഏതൊരു രോഗങ്ങളെയും പ്രതിരോധിക്കാൻ ശരീരത്തിന് ശേഷി ഉണ്ടാക്കുന്നത്.

അതുപോലെതന്നെ ഇല വർഗ്ഗങ്ങൾ അമിതമായി ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുക. ചീര, മുരിങ്ങ, ക്യാബേജ് എന്നിങ്ങനെയുള്ളവ ധാരാളമായി ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിക്കുക. ഇതിനോടൊപ്പം തന്നെ ഉപ്പിലിട്ട ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ ചൊറിക്കയോടൊപ്പം കഴിക്കുന്നത് വളരെയധികം ഉപകാരപ്രദമാണ്. ചൊറുക്ക വെള്ളത്തിൽ അല്പം ഉപ്പിട്ട് അതിലേക്ക് മാങ്ങ, നെല്ലിക്ക, കാരറ്റ്, ബീറ്റ്റൂട്ട് എന്നിങ്ങനെ ഇഷ്ടമുള്ള പച്ചക്കറികൾ എല്ലാം.

തന്നെ ഇട്ടുവെച്ച് രണ്ടുമൂന്നു ദിവസത്തിനു ശേഷം ഇത് കഴിക്കുന്നത് ഒരുപാട് ഗുണം നൽകും. നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ കാൽസ്യം നൽകുക എന്നത് എല്ലുകളുടെ ആരോഗ്യം നിലനിർത്താൻ അത്യാവശ്യമാണ്. എന്നാൽ ഒരിക്കലും കാശും തന്നെ ശരീരത്തിന് ലഭിക്കുന്നതുകൊണ്ട് പൂർണ്ണമായ പ്രച പ്രയോജനം ലഭിക്കില്ല. ഇതിനോടൊപ്പം തന്നെ വിറ്റാമിൻ ഡി ത്രീയും നൽകേണ്ടതുണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *