ഇതുപോലെ ഒരു പഴം നിങ്ങൾ കഴിച്ചിട്ടുണ്ടോ.. ഉണ്ടെങ്കിൽ ഇതിന്റെ പേര് പറയാമോ.. ആരും അറിയാത്ത ഇതിന്റെ ഗുണങ്ങളെ പറ്റി അറിയാം. | Benefits Of Muttapazham

സപ്പോട്ട പഴങ്ങളുടെ വിഭാഗത്തിൽ അധികമാർക്കും അറിയാത്ത ഒരു പഴവർഗ്ഗമാണ് മുട്ടപ്പഴം. ഈ പഴത്തിന്റെ ആകൃതി മഞ്ഞ കരുവിനോട് സാമ്യം ഉള്ളതുകൊണ്ട് ആയിരിക്കാം ഇതിനുമുട്ടപ്പഴം എന്ന പേര് വന്നത്. ഈ പഴം പഴുക്കുമ്പോൾ മഞ്ഞനിറം ആയി മാറും. ഇതിന്റെ തൊലി വിണ്ടു വരുന്നതിനു മുൻപായി പറിച്ചെടുക്കേണ്ടതാണ്. ഈ പഴത്തിന്റെ പ്രത്യേകത ഇത് രോഗങ്ങളെ എല്ലാം രോഗകാരിണികളെയാണ് ആക്രമിക്കുന്നത്.

   

വിറ്റാമിൻ എ, നിയാസിൻ, കരോട്ടിൻ തുടങ്ങിയ നിരവധി ഗുണങ്ങൾ മുട്ടപ്പഴത്തിന് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഈ പഴം കൊളസ്ട്രോളിനെ കുറയ്ക്കാനും, ബുദ്ധിശക്തിയെ വർധിപ്പിക്കാനും ധാരാളം സഹായിക്കുന്നു. അതുപോലെ ഈ പഴത്തിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ബീറ്റ കരോട്ടിൻ കാഴ്ച ശക്തിയെ വർധിപ്പിക്കുന്നു എന്ന് പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതുപോലെ ശരീരത്തിൽ ഓക്സിജന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും. വിളർച്ച രോഗത്തെ തടയുന്നതിന് ഒരുത്തമ മരുന്നു കൂടിയാണിത്.

അതുപോലെ തന്നെ ശരീരത്തിന് ഉണ്ടാകുന്ന ക്ഷീണം ഇല്ലാതാക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. അതുപോലെതന്നെ ഇതിൽ ധാരാളം ഫൈബർ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ശരീരത്തിലെ ചീത്ത കൊളസ്ട്രോളിന് ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുകയും നല്ല കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇത് ഹൃദയാരോഗത്തെയും സഹായിക്കുന്നു. പ്രമേഹ രോഗികൾക്കും ധൈര്യമായി തന്നെ ഈ പഴം കഴിക്കാം. അവ കൂടാതെ ദഹനസംബന്ധമായ എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും പരിഹാരമാണ്.

ഇത് മലബന്ധപ്രശ്നങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നു. അതുപോലെ മുട്ടപ്പഴം ജ്യൂസ് ആയി കഴിക്കുന്നതായിരിക്കും കൂടുതൽ രുചികരമായി വരുന്നത്. മറ്റു പഴങ്ങളുടെതുപോലെ നല്ല മധുരം ഒന്നും ഈ പഴത്തിന് ഉണ്ടായിരിക്കുകയില്ല. ചെറിയ മധുരം മാത്രമായിരിക്കും മുട്ട പുഴത്തിനുള്ളത്. അതുകൊണ്ടായിരിക്കാം അധികം ആരും തന്നെ ഈ പഴം കഴിക്കാത്തത്. ഇനിയെങ്കിലും എല്ലാവരും മുട്ടപ്പഴം കഴിക്കുന്നത് ശീലമാക്കുക. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് വീഡിയോ കണ്ടു നോക്കുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *