കരൾ രോഗത്തിന് പഴം ഇത്ര അപകടകാരിയോ അറിയാതെ പോകരുത്

നമുക്ക് പലതരത്തിലുള്ള കരൾ രോഗങ്ങൾ വന്നു പിടികൂടാറുണ്ട്. എന്നാൽ കരൾ രോഗത്തിൻറെ ഒരു പ്രധാന കാരണം എന്ന് പറയുന്നത് മദ്യപാനം തന്നെയാണ്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇങ്ങനെയൊരു ഫാറ്റിലിവർ വന്നുകഴിഞ്ഞാൽ തീർച്ചയായും മദ്യപാനം നിർത്തേണ്ടത് അത്യാവശ്യമായ കാര്യമാണ്. മദ്യപാനം പൂർണമായി നിർത്തിയെന്നും ഞങ്ങൾ ഡിയർ ആണ് കഴിക്കുന്നത് എന്ന് പറയുന്നവർ തീർച്ചയായും അറിയേണ്ട കുറച്ചു കാര്യങ്ങൾ ഉണ്ട്. മദ്യത്തിൽ ഉള്ളതിനേക്കാൾ ആൽക്കഹോൾ ബിയറിൽ.

അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത് കൊണ്ട് അത് ഒരിക്കലും കഴിക്കാൻ പാടുള്ളതല്ല. പലതരം പാനീയങ്ങളിലും ഇത്തരത്തിലുള്ള മദ്യത്തെ കാൾ കൂടുതൽ കണ്ട ഡയറ്റ് ആൽക്കഹോൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ നമ്മൾ ഇവയെ തിരിച്ചറിഞ്ഞ അതിനുശേഷം മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കാൻ പാടുള്ളൂ. ഇത്തരത്തിൽ പല വിധത്തിലുള്ള പാനീയങ്ങളും മറ്റും കഴിക്കുന്നത് വഴിയാണ് കൂടുതൽ കരൾരോഗങ്ങൾ വരുന്നത്. മാത്രമല്ല നമ്മുടെ ഡൈനിംഗ് ടേബിളിൽ നിന്ന് തന്നെയാണ്.

നമുക്ക് ഇല്ല ഈ രോഗങ്ങളെല്ലാം വിളിച്ചുവരുത്തുന്നത്. നമ്മൾ എപ്പോഴും പ്രോട്ടീൻ സ്വിച്ച് ഭക്ഷണം കഴിച്ച് കൊഴുപ്പടങ്ങിയ ഒഴിവാക്കി നിർത്തുകയാണെങ്കിൽ ഒരു വിധത്തിൽ നമുക്ക് ഇതിനെ തടഞ്ഞുനിർത്താൻ സാധിക്കും. അല്ലാത്തപക്ഷം നമുക്ക് കൂടുതൽ രോഗങ്ങൾ വന്നു കൊണ്ടേയിരിക്കും. തവിട് അധികം അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതാണ് ഏറ്റവും ഉത്തമമായ രീതി.

എന്നാൽ പലപ്പോഴും പാചകം ചെയ്യുന്നതിന് എളുപ്പത്തിന് വേണ്ടി പഠിപ്പിച്ചത് മറ്റുമായ അരികൾ ആണ് നമ്മൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത. ഇതിൽ തകിടി നിൻറെ ആവശ്യമില്ലതാനും. ചെറുപഴം തേൻ ശർക്കര എന്നിവയെല്ലാം ഒഴിവാക്കുന്നതായിരിക്കും നല്ലത്. ചെറുപഴം ധാരാളമായി കഴിക്കുന്നത് വഴി പ്രമേഹം കൂടുകയും കരൾരോഗങ്ങൾ ഉണ്ടാവുകയും ചെയ്യുന്നു. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയുന്നതിന് ഈ വീഡിയോ ഒന്ന് കണ്ടു നോക്കുക.