കുഴിനഖം ഇല്ലാതാക്കാൻ നിങ്ങളും ഈ തെറ്റ് ചെയ്യാറുണ്ടോ

സ്ത്രീകളിലും പുരുഷന്മാരിലും ഒരുപോലെ ഉണ്ടാകാവുന്ന ഒരു പ്രധാന പ്രശ്നമാണ് കുഴിനഖം. എന്നാൽ പലപ്പോഴും പുരുഷന്മാരെക്കാൾ അമിതമായ അളവിൽ ഇനി സ്ത്രീകളുടെ ശരീരത്തിൽ കാണപ്പെടുന്നു. ഇത്തരത്തിൽ കുഴിനഖം ഉണ്ടാകുന്നതിന് പല കാരണങ്ങളുമുണ്ട് എന്താണ് യാഥാർത്ഥ്യം. മിക്കവാറും ആളുകളിലും ഈ കുഴിനഖം ഉണ്ടാകുന്ന സമയത്ത് അവർ ഇതിനെ മറക്കുന്നതിന് വേണ്ടി നെയിൽ.

   

പോലീസുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ശീലം ഉണ്ട്. എന്നാൽ ഇങ്ങനെ പോളിഷുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഈ പ്രശ്നം കൂടുതൽ വഷളാകാൻ ഇടയാക്കും. ശരീരത്തിൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള കുഴിനഖം പോലുള്ള അവസ്ഥകൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ ഇത് പരിഹരിക്കുന്നതിന് നാച്ചുറൽ ആയ ചില മാർഗങ്ങളുണ്ട്. പ്രധാനമായും ലോകത്തിനിടയിലേക്ക് അമിതമായ അളവിൽ ഈർപ്പം വരുന്നതാണ് കുഴിനഖം ഉണ്ടാകാനുള്ള പ്രധാന കാരണം.

സ്ത്രീകൾ ഡിറ്റർജന്റുകൾ ഉപയോഗിച്ച് അലക്കുകയും പാത്രം കഴുകുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ ഇവ നഖത്തിനിടയിലേക്ക് കയറിയും കുഴിനഖം എന്ന അവസ്ഥ ഉണ്ടാകാം. നഖം വെട്ടുന്ന സമയത്ത് ഒരുപാട് താഴേക്ക് ഇറക്കി വെട്ടുന്നതും ഈ അവസ്ഥ ഉണ്ടാകാൻ ഇടയാക്കും. നിങ്ങളുടെ വീട്ടിൽ ത്രിഫല ചൂർണ്ണം ഉണ്ട് എങ്കിൽ ഇത് അല്പം വെള്ളത്തിൽ കലക്കിയശേഷം കൈകൾ കാലുകൾ അതിൽ മുക്കിവെച്ച് വൃത്തിയാക്കിയ ശേഷം.

ടി ട്രീ ഓയിൽ ഇവിടെ പുരട്ടി കൊടുക്കാം. മാത്രമല്ല പച്ചമഞ്ഞളും ചെറുനാരങ്ങയും ചേർത്ത് നല്ലപോലെ അരച്ച് യോജിപ്പിച്ച ശേഷം ഇവിടെ പുരട്ടി കൊടുക്കാം. പച്ച മഞ്ഞളിനോടൊപ്പം തന്നെ മൈലാഞ്ചിയും യോജിപ്പിച്ച് പുരട്ടി കൊടുക്കുന്നത് ഗുണം ചെയ്യും. ആപ്പിൾ സിഡർ വിനീഗർ ആൽപം ചൂടുവെള്ളത്തിൽ മിക്സ് ചെയ്തു ഇതിൽ കുഴിനഖം ഉള്ള ഭാഗം മുക്കിവയ്ക്കുന്നതും നല്ലതാണ്. തുടർന്ന് വീഡിയോ കാണാം.