രോഗത്തിനുള്ള മരുന്നു മാത്രമല്ല രോഗം വരാതിരിക്കാനും ഈ ഇല സഹായിക്കും

തുളസിയിലയ്ക്ക് ഒരുപാട് ആയുർവേദ ഗുണങ്ങൾ ഉണ്ട് എന്ന് നാം പലപ്പോഴും കേട്ടിട്ടുണ്ടായിരിക്കും. എന്നാൽ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള രോഗാവസ്ഥകൾ ഉണ്ടാകുന്ന സമയത്ത് ഇതിന്റെ നീര് പിഴിഞ്ഞ് കുടിക്കുന്നത് നമുക്കുള്ള ഒരു ശീലമായിരിക്കും. പ്രത്യേകിച്ച് പനി ചുമ ജലദോഷം എന്നിങ്ങനെയുള്ള പ്രയാസങ്ങൾ ഉണ്ടാകുമ്പോൾ തുളസിയിലയുടെ നീര് പിഴിഞ്ഞ് കുടിക്കുന്നത് കാണാറുണ്ട്.

   

മനസ്സിലാക്കേണ്ട മറ്റൊരു സത്യം നിങ്ങൾക്ക് രോഗങ്ങൾ വരാതിരിക്കാനും ഈ തുളസിയില കഴിക്കുന്നത്. തുളസി ഇവരുടെ ശവചരക്ക് കഴിക്കുന്നതിനേക്കാൾ നിങ്ങൾക്ക് ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ ചെയ്യാവുന്ന നല്ല ഒരു മാർഗ്ഗം പരിചയപ്പെടാം. തിളപ്പിച്ചു കുടിക്കുന്നതിനേക്കാൾ ഗുണം കിട്ടുന്ന ഒരു മാർഗ്ഗമാണ് ഇത്. തലേദിവസം രാത്രിയിൽ ഒരു ക്ലാസിൽ രണ്ടോ മൂന്നോ തുളസിയില ഇട്ടശേഷം ചെറുചൂടുള്ള വെള്ളം.

ഇതിലേക്ക് ഒഴിച്ചു. രാവിലെ ഇതിൽ നിന്നും ഇലകൾ എടുത്തു കളഞ്ഞശേഷം ആ വെള്ളം കുടിക്കുക. ഒരുപാട് ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ ഇതിലൂടെ നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. ശരീരത്തിന്റെ മെറ്റബോളിസം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ഇങ്ങനെ തുളസിയില വെള്ളത്തിൽ ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് സഹായിക്കും. ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് തുളസിയില കഴിക്കുന്നത് ഫലപ്രദമാണ്.

മലബന്ധം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങളെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും തുളസിയില കഴിക്കാം. ചുമ കഫക്കെട്ട് പനി എന്നിങ്ങനെയുള്ള ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളെയും നിയന്ത്രിക്കുന്ന തുളസിയില കഴിക്കുന്നത് ഗുണം ചെയ്യും. ശരീരത്തിലെ നല്ല ഒരു ആരോഗ്യം വ്യവസ്ഥ നിലനിർത്തുന്നതിന് തുളസിയില അല്ലെങ്കിൽ തുളസീറ്റ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ഗുണം ചെയ്യും. ചെറിയ കുട്ടികൾക്കും മുതിർന്ന ആളുകൾക്കും ഒരുപോലെ ഈ തുളസിയില മരുന്നായി ഉപയോഗിക്കാം. തുടർന്ന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.