വയറും കുറയും, തടിയും കുറയും, നിങ്ങൾക്ക് ആരോഗ്യവും കൂടും ഇങ്ങനെ ചെയ്താൽ

ഏതൊരു ഭക്ഷണവും അമിതമായി ശരീരത്തിലേക്ക് എത്തുന്നതാണ് നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്കുള്ള കാരണം. നിങ്ങൾക്ക് ആരോഗ്യമുള്ള ഒരു ശരീരം നിലനിർത്തണമെങ്കിൽ തീർച്ചയായും നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ നല്ല ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ ഉള്ള പച്ചക്കറികളും ഇലക്കറികളും മറ്റ് പ്രോട്ടീനും അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തുക. മാത്രമല്ല ദിവസവും ധാരാളം ആയി തന്നെ വെള്ളം കുടിക്കാനും.

   

വ്യായാമം ചെയ്യാനും മറക്കരുത്. വണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ ഒരുപാട് പണിപ്പെടുന്ന ആളുകളാണ് നാമോരോരുത്തരും. എന്നാൽ എത്രതന്നെ ഭക്ഷണം നിയന്ത്രിച്ചിട്ടും വണ്ണം കുറയുന്നില്ല എന്ന പരാതിയിലും ഇന്ന് ഒരു കുറവുമില്ല. പലരും പട്ടിണി കിടന്നു പോലും ഭക്ഷണം ഇല്ലാതെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നവരുണ്ട്. യഥാർത്ഥത്തിൽ പട്ടിണി കിടക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ശരീരഭാരം കുറയില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം.

നിയന്ത്രിതമായി ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയും ആവശ്യമായ പ്രോട്ടീനും മറ്റു മിൻറൽസും ഭക്ഷണത്തിലൂടെ കിട്ടുന്ന രീതിയിലുള്ള ക്രമീകരണം ഉണ്ടാക്കുക. തടി കുറയ്ക്കുന്നതിന് വേണ്ടി ഇന്ന് ഒരു മരുന്ന് ലഭ്യമാണ്. ആൽഫ സൈക്ലോ ടെക്സ്ട്രിൻ എന്നാണ് ആ മരുന്നിന്റെ പേര്. ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് നല്ലപോലെ കുറയ്ക്കാൻ ഈ മരുന്ന് കഴിക്കുന്നതിലൂടെ സാധിക്കും. ഇതിലൂടെ നിങ്ങൾക്ക് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും.

കൂടുതൽ ഹെൽത്തിയായി ഇരിക്കാനും സാധിക്കും. ഉലുവ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതും, ഉലുവ കുതിർത്തി കഴിക്കുന്നതും ബദാമ് കഴിക്കുന്നതും ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് പലരും പറഞ്ഞു കേട്ടിട്ടുണ്ടാകും. എന്നാൽ ഇത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളാണ് എങ്കിൽ കൂടി ഇത് കുറച്ച് കഴിച്ചതുകൊണ്ട് മാത്രം നിങ്ങൾ ക്ഷീണിക്കണമെന്നില്ല. ദിവസവും നല്ല രീതിയിൽ തന്നെ വ്യായാമം ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ വിട്ടു പോകരുത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *