നിങ്ങളുടെ കണ്ണുകൾക്കും തിമിരം ബാധിച്ചോ. ഒരുകാലത്തും തിമിരം വരാതിരിക്കാൻ എന്തൊക്കെ ചെയ്യണം.

കണ്ണുകൾക്ക് സ്വാഭാവികമായും നനവ് ഉള്ളതാണ്. എന്നാൽ ഈ നനവ് കുറയുന്നതും നഷ്ടപ്പെടുന്നതോ കണ്ണുകളെ ട്രൈ ആക്കുന്നത് ഇതുപോലെ കണ്ണുകൾക്ക് രോഗാവസ്ഥ സാധ്യതകളുണ്ട്. 30% ജനിതകമായ കാരണങ്ങളാണ് ഈ കണ്ണുകൾക്ക് തിമിരം വരാനുള്ള സാധ്യതകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നത്. ബാക്കി മിക്കവാറും കാരണങ്ങളെല്ലാം തന്നെ നമ്മുടെ ജീവിതശൈലി വരുന്ന വലിയ തെറ്റുകൾ കൊണ്ട് സംഭവിക്കുന്നതാണ്. ശരീരത്തിൽ കണ്ണിനുള്ളിൽ ലെൻസ് വളരെയധികം പ്രത്യേകതകൾ ഉള്ള ഒരു അവയവമാണ്.

   

കണ്ണിനുണ്ടാകുന്ന നീർക്കെട്ടുകൾ തടയുന്നതിന് ഒരുപാട് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു അവയവം കൂടിയാണ് കണ്ണിലെ ലെൻസ്‌. ഒരു വ്യക്തിക്ക് ടീമിനും ബാധിക്കാൻ 3 കാരണങ്ങളാണ് പ്രധാനമായും ഉള്ളത്. ശരീരത്തിൽ കൊഴുപ്പിനോടൊപ്പം തന്നെ ചേർന്ന് ഷുഗറും കൂടി ഉണ്ടാകുമ്പോഴാണ് ഇത്തരത്തിൽ ലെൻസിന് പവർ കുറയുകയും കാഴ്ച ശക്തി കുറയുകയും ചെയ്യുന്നത്. കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നും ശരീരത്തിലേക്ക് എത്തിച്ചേരുന്ന ചില വിഭാഗങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ പ്രായം വളരെ പെട്ടെന്ന് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഇടയാക്കുന്നു.

പ്രായം കൂടുന്ന സമയത്ത് ഉണ്ടാകുന്ന സ്വാഭാവികമായും വ്യത്യാസങ്ങൾ ചെറുപ്രായത്തിൽ തന്നെ ശരീരത്തിൽ ഉണ്ടാകാൻ ഇത് കാരണമാകും. പ്രമേഹ രോഗമുള്ള ആളുകളാണ് എങ്കിൽ മറ്റുള്ളവരെക്കാൾ കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ട് തിമിരം ബാധിക്കുന്നതിന്. തിമിരം പഞ്ചസാരക്കുള്ള കഴിവ് വളരെ കൂടുതലാണ്. ശരീരത്തിൽ അനാവശ്യമായി നിലനിൽക്കുന്ന വേസ്റ്റ് പ്രോഡക്ടുകളും തുരുമ്പ് പിടിക്കുന്ന പോലുള്ള അവസ്ഥകൾ ഉണ്ടാക്കും. ശരീരത്തിൽ ഭക്ഷണത്തിലൂടെ ലഭിക്കുന്ന കാൽസ്യം ശരിയായി വലിച്ചെടുക്കൽ സാധിക്കാതെ വരുമ്പോൾ .

ഇത് ശരീരത്തിൽ തന്നെ കെട്ടിക്കിടന്ന് ലെൻസിലേക്ക് പോകുന്നതിനും ഇതുമൂലം കാൽസ്യം ലെൻസിനെ ബാധിച്ച കാഴ്ച നഷ്ടപ്പെടാനും ഇടയാക്കും. ഒരുപാട് അനാവശ്യമായി പല മരുന്നുകളും ഉപയോഗിക്കുന്ന ആളുകളാണ് എങ്കിൽ ഈ മരുന്നുകളുടെ ആഫ്റ്റർ എഫക്ട് ആയി നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ തിമിരം പോലുള്ള അവസ്ഥകൾ ഉണ്ടാകാം. പലരും പല മരുന്നുകളും ഇതിന്റെ ആഫ്റ്റർ എഫക്ട് അറിയാതെ ആയിരിക്കും ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഇത്തരത്തിലുള്ള സ്റ്റിറോയ്ഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതുകൊണ്ട് പ്രമേഹവും വർധിക്കാൻ ഇടയുണ്ട്.

നിങ്ങളുടെ വീട്ടിൽ മൈക്രോവേവ് ഉപയോഗിച്ച് ഭക്ഷണം പാചകം ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിൽ ഇതിൽ നിന്നും വരുന്ന കിരണങ്ങളും കാഴ്ചശക്തിയെ ബാധിക്കുന്നതാണ്. പാരമ്പര്യമായുള്ള ഇത്തരം കാരണങ്ങളെയും ജീവിതശൈലിയിൽ വരുത്തുന്ന അനാരോഗ്യകരമായ സാഹചര്യങ്ങൾ, പ്രശ്നങ്ങളും നിങ്ങൾക്ക് ജീവിതത്തിൽ നിന്നും അകറ്റിനിർത്താൻ നല്ല ആഹാരശീലം പാലിക്കാം. സ്ഥിരമായി നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ മുട്ടയും ഇലക്കറികളും ധാരാളമായി ഭക്ഷണത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നത് കണ്ണിന്റെ കാഴ്ച ശക്തി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഇടയാക്കും. കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് അടങ്ങിയ ചോറ് നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നും പൂർണ്ണമായും ഒഴിവാക്കാം. ജീവിതത്തിൽ നിത്യവും നല്ല ഹെൽത്തി ആയ ഒരു ആരോഗ്യ ശീലവും ഭക്ഷണശീലവും വ്യായാമശിവ വളർത്തിയെടുക്കാം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *