നമ്മുടെ ചുറ്റുപാടുമുള്ള ഈ സസ്യത്തെ ഒരിക്കലും അറിയാതെ പോകരുത്

നമ്മുടെ ചുറ്റുവട്ടത്ത് പലതരത്തിലുള്ള സസ്യങ്ങൾ കാണപ്പെടാറുണ്ട്. എന്നാൽ അവയുടെ ഗുണങ്ങൾ അറിയാതെ പോകുന്നതാണ് അവ വേണ്ടവിധത്തിൽ നമുക്ക് പ്രയോജനപ്പെടാത്ത അതിൻറെ ഏറ്റവും വലിയ കാര്യമായി പറയുന്നത്. അതുകൊണ്ട് നമ്മൾ എപ്പോഴും സസ്യങ്ങളുടെ ഗുണങ്ങൾ അറിഞ്ഞുകൊണ്ട് നമ്മളിലേക്ക് എത്തിക്കാൻ ശ്രമിക്കണം. ഇവിടെ പരിചയപ്പെടുത്തുന്നത് തഴുതായ്മ കുറിച്ചാണ്. ആഫ്രിക്കൻ അമേരിക്കൻ രാജ്യങ്ങളിൽ ഏറ്റവുമധികം പേര് കേട്ടിട്ടുള്ള ഒരു സസ്യമാണ് തഴുതായ്മ. അതുകൊണ്ടുതന്നെ തഴുതായ്മ ക്ക് വലിയ രീതിയിലുള്ള പ്രചാരമാണ് എല്ലായിടങ്ങളിലും ഉള്ളത്.

മൂത്രാശയ സംബന്ധമായ എല്ലാ രോഗങ്ങൾക്കുമുള്ള ഒറ്റമൂലി ആയിട്ടാണ് ആക്കുന്നത്. നമ്മുടെ ചുറ്റുവട്ടത്ത് എല്ലാം തനിയെ മുളച്ചുവരുന്ന ഈ ചെടി ഇത്രയധികം ഗുണങ്ങളുണ്ടെന്ന് അറിയാത്തതുകൊണ്ടാണ് നമ്മൾ പലപ്പോഴും ഇതിനെ വകവയ്ക്കാത്ത. ഇത്തരം കൂടുതൽ ഗുണങ്ങളുള്ള ഈ ചെടിയെ തീർച്ചയായും നമ്മൾ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. ഇതിനെ ഗുണങ്ങൾ കേട്ടാൽ നമ്മൾ തന്നെ അതിശയിച്ചു പോകും. വിര ഇളകുന്നതിന് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഏറ്റവും നല്ല മരുന്നാണ് തഴുതായ്മ.

മാത്രമല്ല വെച്ചതിന് ഉള്ളപ്പോൾ ഇതിൻറെ പേരും ചതച്ചു കഷായം വെച്ച് കുടിക്കുന്നത് വളരെ ഉത്തമമാണ്. ഇത്തരത്തിലുള്ള ഒരുപാട് ഗുണങ്ങൾ ഉള്ള ഈ തഴുതായ്മ മദ്യപാനം അമിതമായി ഉണ്ടാകുന്ന തളർച്ച എന്നിവ നിർത്താൻ സഹായിക്കും. ഇത്തരത്തിലുള്ള രീതികൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാൻ പറ്റുന്ന ഏറ്റവും നല്ല ഔഷധം കൂടിയാണിത്. നാം ഒരു വിലയും നൽകാത്ത ഇത്തരത്തിലുള്ള ചെടികൾക്ക്.

വളരെയധികം ഗുണങ്ങളും ഉണ്ടെന്ന് നമ്മൾ അറിയാതെ പോകരുത്. തഴുതായ്മ എല്ലാവരും വീടുകളിലും പരിസരത്തുമുള്ള മായി കാണാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇതിനെ വേണ്ടവിധത്തിൽ പ്രയോഗിക്കണം എന്നാണ് പറയപ്പെടുന്നത്. ഈ സസ്യം പ്രത്യേക പരിചരണം ഇല്ലാതെതന്നെ മുളച്ചു വരുന്നവയാണ്. അറിയുന്നതിനായി ഈ വീഡിയോ ഒന്ന് കണ്ടു നോക്കുക.