മീൻ വെട്ടുമ്പോൾ വീട്ടമ്മമാർ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട കുറച്ചു വിദ്യകൾ

നമ്മുടെ വീട്ടിൽ എല്ലാവരും മീൻ പിടിക്കുന്നത് കണ്ടിട്ടുണ്ടോ എന്നാൽ പലപ്പോഴും അറിയാതെ പോകുന്ന കുറച്ച് വിദ്യകളാണ് ഇന്നിവിടെ ചർച്ചചെയ്യുന്നത്. വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ എങ്ങനെ മീൻ വൃത്തിയാക്കി എടുക്കാം എന്നാണ് ഇവിടെ ചർച്ച ചെയ്യാം. മീൻ വൃത്തിയാക്കി എടുക്കുമ്പോൾ ചില മീനുകൾക്ക് ചെടിയുടെ മണം പോകാതെ ഇരിക്കാറുണ്ട് അങ്ങനെയുള്ള സാഹചര്യത്തിൽ ഉപ്പും മഞ്ഞൾ പൊടി എന്നിവ ചേർത്ത് കലക്കി വിനാഗിരി കൂടി ചേർത്ത് വെള്ളത്തിൽ.

കുറച്ചുനേരം മുക്കി വച്ചതിനു ശേഷം ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ വളരെ നല്ല രീതിയിൽ വൃത്തിയാക്കി എടുക്കാൻ സാധിക്കും. അല്ലാത്തപക്ഷം നമ്മൾ കുടംപുളി കഴുകുന്ന വെള്ളം വയ്ക്കുകയാണെങ്കിൽ ഉം നല്ല രീതിയിൽ നീ വൃത്തിയാക്കി എടുക്കാൻ സാധിക്കും. ഇങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് മീൻ വൃത്തിയാക്കുന്നതിന് വളരെ എളുപ്പമായ ഒരു മാർഗമാണ്. അതുപോലെ തന്നെയാണ് ചെമ്മീൻ വൃത്തിയാക്കുമ്പോൾ അതിനെ മേലെയുള്ള ഒരു കറുത്ത സാധനം വലിച്ചെടുക്കാൻ കത്തിവെച്ച് മേൽഭാഗം പൊളിച്ചതിനു ശേഷം നൂല് വലിച്ചെടുക്കുക.

ഇത് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ വലിച്ചെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ് ഭക്ഷണത്തിലൂടെ വൈകുകയാണെങ്കിൽ ഫുഡ് പോയ്സൺ പോലുള്ള കാര്യങ്ങൾ വരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് വൃത്തിയാക്കുമ്പോൾ എപ്പോഴും ഈ സാധനം വലിച്ച് കളയുന്നത് ശ്രദ്ധിക്കണം. അതുപോലെതന്നെ വൃത്തിയാക്കുമ്പോൾ നല്ല രീതിയിൽ വൃത്തിയാക്കി.

കഴിച്ചില്ലെങ്കിൽ വയറിന് അസുഖങ്ങൾ വരുന്ന തരത്തിലുള്ള മീനാണ് ചെമ്മീൻ. വേവിക്കുമ്പോൾ അതുപോലെതന്നെ നല്ലപോലെ ബീച്ച് വേണം ഇത് കഴിക്കാം. നല്ല രീതിയിൽ വേവിച്ച് കഴിക്കുമ്പോൾ ഈ നിന്ന് നല്ല രുചിയും അതോടൊപ്പം വയറിന് ഒരു ബുദ്ധിമുട്ടും ഉണ്ടാക്കാതെ ശ്രദ്ധിക്കാൻ സാധിക്കും. ചെമ്മീൻ നല്ലതുപോലെ ട്രൈ ചെയ്തു കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ നല്ല രീതിയിൽ വയറിന് സുഖമില്ലാതെ ഇരിക്കാം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയുന്നതിന് ഈ വീഡിയോ കാണുക.