രണ്ടുമാസം തുടർച്ചയായി നെല്ലിക്ക ഇങ്ങനെ കഴിച്ചാൽ നിങ്ങളും മെലിഞ്ഞ് ഒട്ടും.

നെല്ലിക്ക എന്ന ഒരുപാട് ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ ഉണ്ട്. ഏറ്റവും അധികം ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ നാം തിരിച്ചറിഞ്ഞ സമയമാണ് കൊറോണ കാലഘട്ടം. ശരീരത്തിന്റെ രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുക എന്നത് ഈ സമയത്ത് നമുക്ക് വളരെയധികം ആവശ്യമായ കാര്യമായിരുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ നെല്ലിക്കയും മഞ്ഞളും കൃത്യമായ അളവിൽ ചേർത്ത് നീര് പിഴിഞ്ഞ് കുടിക്കുന്നത് ശരീരത്തിന്റെ രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സഹായകമാണ്.

   

ശരീരത്തിന്റെ രോഗപ്രതിരോധശേഷി നഷ്ടപ്പെടുമ്പോഴാണ് പലതരത്തിലുള്ള രോഗങ്ങളും നമ്മെ ബാധിക്കുന്നത്. ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള പ്രയോജനങ്ങൾ ഈ നെല്ലിക്ക കഴിക്കുന്നതുകൊണ്ട് നമുക്ക് ഉണ്ടാകുന്നുണ്ട്. പ്രത്യേകിച്ചും നെല്ലിക്ക രണ്ടുമാസം തുടർച്ചയായി നീര് പിഴിഞ്ഞെടുത്ത് അല്പം തേൻ ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. നെല്ലിക്ക ജ്യൂസ് ആക്കി ഇതിനെ നീരെടുക്കുക എന്നതിനേക്കാൾ നെല്ലിക്ക ഒന്ന് ചതച്ചെടുത്ത് കൈകൊണ്ട് പിഴിഞ്ഞ് നേരെ എടുത്തു തുല്യ അളവിൽ തേൻ ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നതാണ് ഉത്തമം.

കഫക്കെട്ട് ജലദോഷം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് തുടർച്ചയായി ഉണ്ടാകുന്നുണ്ടെങ്കിൽ നെല്ലിക്കയും മഞ്ഞളും ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് ഉത്തമ പ്രതിവിധിയാണ്. എല്ലാ ദിവസവും തന്നെ ഒരു നെല്ലിക്ക വേദങ്ങൾ കഴിക്കുകയാണ് എങ്കിൽ തീർച്ചയായും നിങ്ങൾ ശരീരത്തിൽ ഇതിന്റെ മാറ്റം കാണാൻ സാധിക്കും.

പണ്ടുള്ള ആളുകളെല്ലാം പറയും നെല്ലിക്കയുടെ ഗുണത്തെക്കുറിച്ച്. പലപ്പോഴും നമുക്ക് ഇത്തരത്തിലുള്ള അറിവുകൾ ഇല്ലാത്തതുകൊണ്ടാണ് നാം നെല്ലിക്ക കഴിക്കാതിരിക്കുന്നത്. ഒരുപാട് നെല്ലിക്ക കഴിക്കുന്നതിനേക്കാളും ഒരു നെല്ലിക്ക എങ്കിലും ദിവസവും തിന്നുന്നത് നല്ലതാണ്. നെല്ലിക്ക ജ്യൂസ് എടുത്ത് അല്പം മാത്രം ഉപ്പും ആവശ്യത്തിന് മഞ്ഞളും ഇഞ്ചിയും ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് നല്ല ഒരു ഹൈഡ്രേഷൻ നൽകുന്ന പാനീയമാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *