ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോൾ ഇങ്ങനെ ചെയ്താൽ മതി ഇനി ജന്മത്തിൽ കൊളസ്ട്രോള് കൂടില്ല

ആളുകളെ ഒരുപാട് ബുദ്ധിമുട്ടിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാന പ്രശ്നമാണ് കൊളസ്ട്രോൾ. ഭക്ഷണശേഷിയുള്ള കൊളസ്ട്രോൾ നോക്കുമ്പോൾ 200 കൂടുന്നത് അത്ര അനുയോജ്യമായ കാര്യമല്ല. ഇപ്പോഴും ഇതിന് താഴ്ന്ന നിലവാരത്തിൽ നിങ്ങളുടെ കൊളസ്ട്രോൾ നിയന്ത്രിക്കാൻ ശ്രമിക്കുക. കൊളസ്ട്രോൾ എന്നത് ശരീരം സ്വയം ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ഘടകമാണ്. എന്നാൽ നാം കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങളും കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണരീതിയും.

   

ചിലപ്പോഴൊക്കെ ഇത് കൂടുന്നതിന് കാരണമാകാറുണ്ട്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോഴും ഭക്ഷിക്കുന്ന രീതിയിലും അല്പം ശ്രദ്ധ കൂടുതൽ നൽകുക. ഏത് ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോഴും ഇത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ ഏത് രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കും എന്നതിനെ കുറിച്ച് ഒരു അവബോധം ഉണ്ടായിരിക്കണം. പ്രത്യേകിച്ച് അമിതമായി കൊഴുപ്പ് അടങ്ങിയ ബീഫ് മട്ടൻ പോലുള്ള ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ പരമാവധിയും.

കുറച്ച് ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. കൊളസ്ട്രോളിന് മാത്രമല്ല ശരീരത്തിലെ മിക്കവാറും എല്ലാം പ്രശ്നങ്ങൾക്കും ഇത് ഒരു കാരണമായി മാറാറുണ്ട്. നമ്മുടെയെല്ലാം ഇഷ്ടഭക്ഷണമായ ചോറാണ് ഏറ്റവും വലിയ വില്ലനായി ജീവിത പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. അമിതമായ അളവിൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ശരീരത്തിലേക്ക് ഏറ്റവും ഇത് ശരീരത്തിന് പല ഭാഗങ്ങളിലായി കൊഴുപ്പ് രൂപത്തിൽ അടിഞ്ഞു കൂടുന്നു. നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ധാരാളമായി പച്ചക്കറികളും ഇലക്കറികളും ഉൾപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിക്കുക.

സ്ത്രീകളുടെ ശരീരത്തിൽ ആണെങ്കിൽ 50 വയസ്സിനുശേഷം ഇവരുടെ ആർത്തവവിരാമം സംഭവിക്കുന്നതുകൊണ്ടു തന്നെ ഈ സമയത്ത് വലിയ തോതിൽ കൊളസ്ട്രോൾ കൂടാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. കൃത്യമായി സമയങ്ങളിൽ ചെറിയ അളവിൽ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുക എന്നതായിരിക്കണം നിങ്ങളുടെ ചിന്ത. ഭക്ഷണം നിയന്ത്രിക്കുക മാത്രമല്ല ചെയ്യേണ്ടത് വ്യായാമം എന്ന ശീലം കൂടി നിങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കണം. തുടർന്ന് വീഡിയോ മുഴുവനായും കണ്ടു നോക്കൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *