എന്നും ചെറുപ്പമായിരിക്കാൻ ഇതാ കുറച്ചു സൂത്രങ്ങൾ

പലർക്കുമുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടാണ് പ്രായക്കൂടുതൽ തോന്നിക്കുക എന്നത്. എന്തുകൊണ്ടാണ് ആളുകൾക്ക് വളരെയധികം പ്രായം അമിതമായി തോന്നുന്നത്. പലരെയും കണ്ടാൽ ഒരുപാട് പ്രായം തോന്നിക്കും എങ്കിലും അവർക്ക് വളരെ ചുരുങ്ങിയ വയസ്സ് മാത്രമേ ഉണ്ടാകാറുള്ളൂ. ഈ താളുകളിൽ വളരെയേറെ തരത്തിലുള്ള അപകർഷതാബോധത്തിൽ കാരണമാകാറുണ്ട്. എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇങ്ങനെ സംഭവിക്കുന്നത് എന്ന ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം ആയിട്ടാണ് ഇവിടെ ഇരിക്കുന്നത്. ചിലപ്പോൾ നാളുകളിൽ അമിതവണ്ണം ആണ് ഇതിന് പ്രധാന കാരണമായി കാണപ്പെടാൻ ഉള്ളത്.

അമിതവണ്ണം ഉണ്ടെങ്കിൽ തന്നെ നമുക്ക് ആളുകളെ കാണുമ്പോൾ ഒരുപാട് പ്രായം ഉള്ളതായി തോന്നി കാറുണ്ട്. എന്നാൽ ഇത് എന്തുകൊണ്ടാണ് ഒരു ഹൈറ്റ് അനുസരിച്ചുള്ള വെയിറ്റ് നമുക്ക് ബാലൻസ് ചെയ്യാൻ പറ്റാത്തത് എന്ത് കാര്യത്തിന് ഒരുത്തരമേയുള്ളൂ. നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിൻറെ അമിതമായ കടന്നുകയറ്റം തന്നെ. എന്തുകൊണ്ടാണ് ഭക്ഷണത്തിൽ ഇത്രയധികം കടന്നുകയറ്റം സൃഷ്ടിക്കുന്നത് എന്ന് ചോദിക്കുന്നവർക്ക് ഒന്നുമില്ലെങ്കിൽ പറയാനുള്ളത് മധുരത്തിന് അളവ് തന്നെയാണ്.

പ്രണയമധുരം കഴിക്കുന്നവർക്ക് വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഒരു ടെൻസ് കാണിക്കും. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ജീവിതത്തിൽ രീതിയിൽ നിന്ന് മധുരം പതിയെ ഒഴിവാക്കുന്നത് വളരെ ഉത്തമമായിരിക്കും. അല്ലാത്തപക്ഷം അമിതവണ്ണം കൂടിവരികയും കൂടുതൽ രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുകയും ചെയ്തു. തന്നെയാണ് തൈറോയ്ഡ് പിരീഡ് ഡിസോഡർ തുടങ്ങിയ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉള്ളവർ അമിതമായ വണ്ണം വയ്ക്കുന്നത് കാണാൻ സാധിക്കും ഇവരുടെ പ്രശ്നം എന്ന് പറയുന്നത് രോഗം തന്നെയാണ്.

അതുപോലെതന്നെയാണ് വൈറ്റമിൻ ഡിയുടെ കുറവ് വൈറ്റമിൻ വളരെയധികം നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ബാധിക്കുന്നതാണ്. വൈറ്റമിൻ ഡി യുടെ കുറവ് മൂലം ശരീരത്തിലെ ചുളിവുകൾ എന്നിവ പ്രത്യക്ഷപ്പെടാൻ കാരണമാകുന്നു. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയുന്നതിന് ഈ വീഡിയോ കണ്ടു നോക്കുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.