എല്ലുകളിൽ ശബ്ദം ഉണ്ടാകുവാൻ ഉള്ള കാരണം ഇതായിരുന്നോ. സൂക്ഷിച്ചില്ലെങ്കിൽ അപകടം.

നമ്മുടെ എല്ലുകൾക്കും സന്ധികൾക്കും പൊട്ടിക്കാനും ക്രിക്ക് ചെയ്യാനും ക്ലിക്ക് ചെയ്യാനും പോപ്പ് ചെയ്യാനും മറ്റു ശബ്ദങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുവാനും സാധിക്കും. ഇത് പ്രായപരിധി ഇല്ലാതെ എല്ലാ ആളുകളിലും സംഭവിക്കും. എന്നാൽ പ്രായമായവരിലാണ് ഇത് കൂടുതലായും കണ്ടുവരുന്നത്. ക്രെപിറ്റസ് എന്നാണ് ഈ അവസ്ഥയുടെ പേര്. ഇത് ഉണ്ടാകുവാൻ നിരവതി കാരണങ്ങൾ ഉണ്ട് എന്നും പറയപ്പെടുന്നു. നിങ്ങൾ ചെറിയ ശബ്ദം കേൾക്കുമ്പോൾ വേദനയോ വീക്കമോ ഇല്ലെകിൽ ഭയപ്പെടേണ്ട കാര്യമില്ല. മറ്റു ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ പരിശോധിക്കേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്.

നമ്മുടെ തരുണാസ്ഥി നശിക്കുകയും പരുക്കൻ പ്രദേശങ്ങൾ ഉണ്ടാവുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഇത് അസ്ഥികൾ സുഖമമായി നീങ്ങുന്നത് തടയാൻ കാരണമാകും. തൽഫലമായി ജോയിന്റസിൽ പലതരത്തിലുള്ള ശബ്ദങ്ങൾ ഉണ്ടാകുവാൻ കാരണമാകും. ഓസ്റ്റിയോ ആർത്രൈറ്റിസ് എന്ന അവസ്ഥയിൽ എല്ലായിപ്പോഴും വേദനയും കാഠിന്യവും ഉണ്ടാകാറില്ല. ശബ്ദമുണ്ടാക്കുന്ന സന്ധികൾ അടിസ്ഥാനപ്രശ്നം ടെൻഡോനുകളുമായി ലീഗ്മെന്റുകൾ അല്ലെങ്കിൽ തരുണാസ്ഥി എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കാണപ്പെടാറുണ്ട്. കാൽമുട്ട് പൊതുവേ ശബ്ദമുണ്ടാക്കുന്ന സന്ധിയാണ്.

എന്നാൽ മറ്റ് സന്ധികൾക്ക് ഇടുപ്പ് തോൾ കഴുത്ത് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ ശബ്ദം ഉണ്ടാക്കാം. പ്രായമാകുന്ന സമയത്താണ് സന്ധികളിൽ കൂടുതലായി ശബ്ദമുണ്ടാക്കുന്നത് എല്ലാവരും ശ്രദ്ധിക്കുന്നത്. ഇതിന്റെ കാരണം നമ്മളിൽ പ്രായം ആകും തോറും സന്ധികൾക്ക് കൂടുതൽ ശബ്‌ദം ഉണ്ടാകുവാൻ സാധിക്കും. കാരണം നമ്മുടെ തരുണാസ്തികളിൽ ചിലത് പ്രായം ആകുമ്പോൾ ഇല്ലാതെ ആകുന്നു. നിങ്ങൾ ഇരിക്കുമ്പോളും ഉറങ്ങുമ്പോളും ശരീരത്തിന്റെ സ്ഥാനം എങ്ങനെയാണ് ചലിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ശരീരം എപ്രകാരം ഉപയോഗിക്കുന്നു എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചായിരിക്കും ഈ ശബ്ദങ്ങൾ വരുന്നതും പോകുന്നതും.

കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ അറിയുവാൻ മുകളിലെ ലിങ്കിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുവാൻ ശ്രമികുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.